THÀNH PHỐ CẦN THƠ ĐOẠT HUY CHƯƠNG VÀNG TOÀN ĐOÀN TRONG FESTIVAL ĐỜN CA TÀI TỬ QUỐC GIA LẦN THỨ II-BÌNH DƯƠNG NĂM 2017
Festival đờn ca tài tử Quốc gia lần thứ II được tổ chức tại tỉnh Bình Dương từ ngày 08-12/4/2017. Tham gia Festival lần này có trên 500 nghệ nhân của 21 tỉnh, thành phố ở miền Đông và Tây Nam bộ.
Chương trình hoạt động của festival gồm có: Hội thi đờn ca tài tử; Thi trưng bày, triển lãm và trình diễn trong Không gian đờn ca tài tử; Giao lưu, tôn vinh các soạn giả, nghệ nhân, nghệ sỹ ưu tú; Trình diễn ẩm thực địa phương và biểu diễn giao lưu, phục vụ ở các huyện, thị xã của tỉnh Bình Dương.
Đoàn TP.Cần Thơ tham gia đầy đủ các hoạt động của festival, kết quả đạt huy chương vàng toàn đoàn; giải A triển lãm và trình diễn trong Không gian đờn ca tài tử; 2 huy chương vàng, 2 huy chương bạc cho các tiết mục dự thi đờn ca tài tử./.
Ngọc Anh (Bảo tàng TP)
|
Các bài viết khác: | |
▪ | Thế hệ trẻ Cần Thơ tiếp cận Di sản văn hóa (16/11/2015) |
▪ | Giao lưu “Văn hóa Cần Thơ - Theo dòng lịch sử” tại Di tích LS-VH Căn cứ Vườn Mận (28/08/2015) |
▪ | LỚP TẬP HUẤN CÔNG TÁC GIÁO DỤC TRUYỀN THỐNG VÀ DI SẢN VĂN HÓA TRONG HỌC ĐƯỜNG NĂM 2015 (28/07/2015) |
▪ | TỔNG KẾT CÔNG TÁC GIÁO DỤC TRUYỀN THỐNG VÀ DI SẢN VĂN HÓA TRONG HỌC ĐƯỜNG NĂM HỌC 2014-2015 (24/07/2015) |
▪ | LỄ KHỞI CÔNG XÂY DỰNG ĐÌNH THẦN TÂN AN (07/04/2015) |